TÌNH BẠN
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 


Rechercher Advanced Search

Keywords

thoi  

Latest topics
» NẠN NHÂN BÃO LỤT
Fri Sep 08, 2017 1:30 am by minhsn12

» NHỚ MẸ HIỀN
Thu Sep 07, 2017 2:35 am by minhsn12

» XA LÒNG...
Tue Sep 05, 2017 2:05 am by minhsn12

» MỜI ĂN HÀM THỤ
Sat Sep 02, 2017 2:33 am by minhsn12

» CẢM TÁC TITANIC
Tue Aug 15, 2017 3:40 am by minhsn12

» BIẾNG ĂN...
Fri Aug 11, 2017 9:30 pm by minhsn12

» BẠN CŨ ĐẾN THĂM
Thu Aug 10, 2017 2:46 am by minhsn12

» Mưa Osaka-Mưa Sàigòn
Thu Jul 20, 2017 4:48 pm by minhsn12

» BÚN RIÊU
Sun Jul 16, 2017 9:31 pm by minhsn12

September 2017
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
252627282930 

Calendar Calendar

Affiliates
free forum


HỎI ĐƯỜNG

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

HỎI ĐƯỜNG

Bài gửi by duonghongky on Sat Mar 23, 2013 12:31 pm

Anh kia chống gậy gật gù,
Hỏi thăm chị nọ chợ Mu chốn nào?

Chị nọ:

Ơ... (cái) Anh này "vớ vỉn nàm thao",
Đi qua phố Rốn thì vào chợ Mu!


Anh kia:

Tôi rằng có mắt như mù,
Chị thương chỉ hộ chợ Mu chốn nào.
Tôi từ trên bộ non cao,
Trèo qua hai núi thở vào thở ra.
Phố Rốn còn những bao xa?
Đường đi hầm hố hay là trơn tru?
Nhờ chị đèo đến chợ Mu,
Tôi xin hậu tạ mươi xu mua quà.

lytamhoan

Chị nọ:

Cậu đòi đèo đến chợ Mu?
Rồi xin hậu tạ mươi xu mua quà?
Mười xu chẳng bõ cậu à,
Đèo cậu còn phải lách qua hai hòn.
Đường đi hầm hố dài thòong,
Tạt ngang phố Rốn mà luồn chợ Mu.
Chợ Mu giá phải trăm xu,
Mà sao lại trả mười xu hả trời!

lesovo


duonghongky

Tổng số bài gửi : 56
Join date : 17/12/2012

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết