TÌNH BẠN
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 


Rechercher Advanced Search

Keywords

phan  Viet  thoi  đăng  post  ngoc  

Latest topics
» Chiến tích (tấm thẻ bài đã cứu mạng 1 sĩ quan)
Tue Nov 20, 2018 10:11 pm by Cẩm Thanh

» MÙA ĐÔNG MONG CHỜ
Wed Nov 14, 2018 8:00 pm by minhsn12

» BƯỚC CHÂN CHIỀU THU
Sat Nov 10, 2018 3:19 am by minhsn12

» HUẾ MẾN YÊU
Thu Oct 04, 2018 9:36 pm by minhsn12

» CẢM THU
Sun Sep 30, 2018 3:46 am by minhsn12

» ĐI HỌC
Tue Sep 18, 2018 3:18 am by minhsn12

» THU
Sun Sep 02, 2018 5:16 pm by minhsn12

» Trăng Thu
Mon Aug 20, 2018 11:59 am by Cẩm Thanh

» CHÁY RỪNG CALI
Mon Aug 13, 2018 6:15 pm by minhsn12

December 2018
MonTueWedThuFriSatSun
     12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31      

Calendar Calendar

Affiliates
free forum


NHỜ

Go down

NHỜ

Bài gửi by Admin on Wed Dec 02, 2015 4:22 pm




NHỜ...

Nhờ gió có về qua nơi ấy
Cho ta gởi gấm chút hương xưa
Mùi thơm hoa bưởi trong làn tóc
Vẫn giữ cho nhau tự bấy giờ

Nhờ mây tạo dáng suối tuôn dài
Ta gởi cho chàng món tóc mai
Êm ái xoã mềm trên áo lụa
Đôi tà mỏng mảnh gió bay bay..

Nhờ cánh hoa vàng gọi bướm sang
Mở mùa vũ hội ở nơi chàng
Cho lòng trở lại mùa xuân ấy
Đỏ mặt, lần đầu ta điểm trang

Nhờ vầng trăng ngọc sáng lung linh
Thoảng ngát hương thơm đoá bạch quỳnh
Trở lại đêm xưa đầy diễm ảo
Ta dâng chàng trọn tấm băng trinh

Nhờ cánh buồm trôi ra biển khơi
Đưa ta xa tít tận chân trời
Đến nơi biển đảo ngày xưa ấy
Ta với chàng sánh bước chung đôi

Nhờ ngọn gió xa tận cuối trời
Đưa ta - hạt bụi - vượt trùng khơi
Ta đi, đi mãi rồi đi mãi
Và sẽ gặp chàng ở một nơi...
Phương Hà
( Tháng 12/2015 )








avatar
Admin
Admin

Tổng số bài gửi : 56
Join date : 16/12/2012

Xem lý lịch thành viên http://poemmotthoi.forumvi.com

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết