TÌNH BẠN
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 


Rechercher Advanced Search

Keywords

Viet  ngoc  phan  thoi  đăng  post  

Latest topics
» BÀI THƠ CUỐI
Thu Dec 13, 2018 5:25 am by minhsn12

» Chiến tích (tấm thẻ bài đã cứu mạng 1 sĩ quan)
Tue Nov 20, 2018 10:11 pm by Cẩm Thanh

» MÙA ĐÔNG MONG CHỜ
Wed Nov 14, 2018 8:00 pm by minhsn12

» BƯỚC CHÂN CHIỀU THU
Sat Nov 10, 2018 3:19 am by minhsn12

» HUẾ MẾN YÊU
Thu Oct 04, 2018 9:36 pm by minhsn12

» CẢM THU
Sun Sep 30, 2018 3:46 am by minhsn12

» ĐI HỌC
Tue Sep 18, 2018 3:18 am by minhsn12

» THU
Sun Sep 02, 2018 5:16 pm by minhsn12

» Trăng Thu
Mon Aug 20, 2018 11:59 am by Cẩm Thanh

December 2018
MonTueWedThuFriSatSun
     12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930
31      

Calendar Calendar

Affiliates
free forum


NGẪM SỰ ĐỜI

Go down

NGẪM SỰ ĐỜI

Bài gửi by minhsn12 on Tue Feb 07, 2017 9:56 pm

NHÌN LẠI ĐỜI MÌNH
Giọt sầu sao cứ lạnh lùng rơi.
Thoắt cổ lai hy đã đến rồi!
Bút mực nhục nhằn đau đớn ngó,
Tóc râu phờ phạc thẹn thùng soi.
Chẳng còn vá víu màu danh lợi,
Mà chửa phôi pha trận gió đời.
Bùi, ngọt vừa nâng bình đã cạn,
Đắng, cay uống mãi chẳng hề vơi!
Kha Tiệm Ly


NGẪM SỰ ĐỜI
Phải chi nhìn thấy ánh sao rơi
Mơ ước điều may  vận tới  rồi
Tuổi tác cao niên không muốn nhớ
Hình hài bệ rạc chẳng thèm soi
Hương Xuân vô vị tràn trên đất
Nắng Hạ lung linh chiếu xuống đời
Ngày đến cô đơn trong tẻ lạnh
Đêm về  ray rứt chuyện đầy vơi !
Trịnh Cơ (Paris)
03 tháng Hai/2017

minhsn12

Tổng số bài gửi : 793
Join date : 26/12/2012
Age : 79
Đến từ : USA

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết