TÌNH BẠN
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 


Rechercher Advanced Search

Keywords

thoi  

Latest topics
» NẠN NHÂN BÃO LỤT
Fri Sep 08, 2017 1:30 am by minhsn12

» NHỚ MẸ HIỀN
Thu Sep 07, 2017 2:35 am by minhsn12

» XA LÒNG...
Tue Sep 05, 2017 2:05 am by minhsn12

» MỜI ĂN HÀM THỤ
Sat Sep 02, 2017 2:33 am by minhsn12

» CẢM TÁC TITANIC
Tue Aug 15, 2017 3:40 am by minhsn12

» BIẾNG ĂN...
Fri Aug 11, 2017 9:30 pm by minhsn12

» BẠN CŨ ĐẾN THĂM
Thu Aug 10, 2017 2:46 am by minhsn12

» Mưa Osaka-Mưa Sàigòn
Thu Jul 20, 2017 4:48 pm by minhsn12

» BÚN RIÊU
Sun Jul 16, 2017 9:31 pm by minhsn12

September 2017
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
252627282930 

Calendar Calendar

Affiliates
free forum


NGẪM SỰ ĐỜI

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

NGẪM SỰ ĐỜI

Bài gửi by minhsn12 on Tue Feb 07, 2017 9:56 pm

NHÌN LẠI ĐỜI MÌNH
Giọt sầu sao cứ lạnh lùng rơi.
Thoắt cổ lai hy đã đến rồi!
Bút mực nhục nhằn đau đớn ngó,
Tóc râu phờ phạc thẹn thùng soi.
Chẳng còn vá víu màu danh lợi,
Mà chửa phôi pha trận gió đời.
Bùi, ngọt vừa nâng bình đã cạn,
Đắng, cay uống mãi chẳng hề vơi!
Kha Tiệm Ly


NGẪM SỰ ĐỜI
Phải chi nhìn thấy ánh sao rơi
Mơ ước điều may  vận tới  rồi
Tuổi tác cao niên không muốn nhớ
Hình hài bệ rạc chẳng thèm soi
Hương Xuân vô vị tràn trên đất
Nắng Hạ lung linh chiếu xuống đời
Ngày đến cô đơn trong tẻ lạnh
Đêm về  ray rứt chuyện đầy vơi !
Trịnh Cơ (Paris)
03 tháng Hai/2017

minhsn12

Tổng số bài gửi : 644
Join date : 26/12/2012
Age : 78
Đến từ : USA

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết