TÌNH BẠN
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 


Rechercher Advanced Search

Keywords

thoi  

Latest topics
» NẠN NHÂN BÃO LỤT
Fri Sep 08, 2017 1:30 am by minhsn12

» NHỚ MẸ HIỀN
Thu Sep 07, 2017 2:35 am by minhsn12

» XA LÒNG...
Tue Sep 05, 2017 2:05 am by minhsn12

» MỜI ĂN HÀM THỤ
Sat Sep 02, 2017 2:33 am by minhsn12

» CẢM TÁC TITANIC
Tue Aug 15, 2017 3:40 am by minhsn12

» BIẾNG ĂN...
Fri Aug 11, 2017 9:30 pm by minhsn12

» BẠN CŨ ĐẾN THĂM
Thu Aug 10, 2017 2:46 am by minhsn12

» Mưa Osaka-Mưa Sàigòn
Thu Jul 20, 2017 4:48 pm by minhsn12

» BÚN RIÊU
Sun Jul 16, 2017 9:31 pm by minhsn12

September 2017
MonTueWedThuFriSatSun
    123
45678910
11121314151617
18192021222324
252627282930 

Calendar Calendar

Affiliates
free forum


CHỜ XEM ĐÁ GÀ

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down

CHỜ XEM ĐÁ GÀ

Bài gửi by minhsn12 on Fri Feb 24, 2017 3:44 am



CHỜ XEM ĐÁ GÀ

Chú Sam rủ rỉ chú Ba:
- "Tụi mình dàn cảnh đá gà chơi không?"
Chú Ba vui vẻ tán đồng:
- "Vậy thì ta chọn biển Đông đấu trường."
Gà Liêu Ninh* với Vinh Sơn**
Hung hăng ưỡn cổ, xù lông, gầm gừ
Gồng mình, giương cựa tựa như
Sẵn sàng co cẳng đạp nhừ địch nhân.
Giới hâm mộ hét rần rần,
Vỗ tay cổ võ: - "Vinh Sơn, nhào vào!
Đá Liêu Ninh chết đi nào
Để cho ngư phủ nhổ sào ra khơi,
Để ta khai thác dâù, hơi,
Để cho dân Việt một thời tự do.”
Hò la rát cổ, mỏi giò;
Hai con gà vẫn giả đò gườm nhau.
Một ông nóng ruột, ngoái đầu:
- "Ô kìa, bên phải tầu dầu Exxon;
Bên trái, mấy cái đảo con
Máy bay, hỏa tiễn nay còn tăng thêm."
Thì ra hai chú Ba, Sam
Khi dân mê mải chờ xem đá gà,
Lợi nhuận các chú chia ra.
Bà con ngơ ngác: - "Biển nhà nay đâu?"

Hp-TnT
Feb.23, 2017

---------------
*   China Liaoning aircraft carrier
** USS Carl Vinson aircraft carrier

minhsn12

Tổng số bài gửi : 644
Join date : 26/12/2012
Age : 78
Đến từ : USA

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết