TÌNH BẠN
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 


Rechercher Advanced Search

Keywords

đăng  post  ngoc  phan  thoi  Viet  

Latest topics
» HUẾ MẾN YÊU
Wed Sep 19, 2018 3:06 am by minhsn12

» ĐI HỌC
Tue Sep 18, 2018 3:18 am by minhsn12

» THU
Sun Sep 02, 2018 5:16 pm by minhsn12

» Trăng Thu
Mon Aug 20, 2018 11:59 am by Cẩm Thanh

» CHÁY RỪNG CALI
Mon Aug 13, 2018 6:15 pm by minhsn12

» HUẾ NAY
Sun Aug 05, 2018 1:46 am by minhsn12

» Thiên Thời Đã Tới
Sat Jul 28, 2018 7:48 pm by minhsn12

» Trống đồng Lạc Việt
Wed Jul 25, 2018 8:27 pm by Cẩm Thanh

» Kết vòng tay lớn
Tue Jul 24, 2018 2:53 am by Cẩm Thanh

September 2018
MonTueWedThuFriSatSun
     12
3456789
10111213141516
17181920212223
24252627282930

Calendar Calendar

Affiliates
free forum


CHỜ XEM ĐÁ GÀ

Go down

CHỜ XEM ĐÁ GÀ

Bài gửi by minhsn12 on Fri Feb 24, 2017 3:44 am



CHỜ XEM ĐÁ GÀ

Chú Sam rủ rỉ chú Ba:
- "Tụi mình dàn cảnh đá gà chơi không?"
Chú Ba vui vẻ tán đồng:
- "Vậy thì ta chọn biển Đông đấu trường."
Gà Liêu Ninh* với Vinh Sơn**
Hung hăng ưỡn cổ, xù lông, gầm gừ
Gồng mình, giương cựa tựa như
Sẵn sàng co cẳng đạp nhừ địch nhân.
Giới hâm mộ hét rần rần,
Vỗ tay cổ võ: - "Vinh Sơn, nhào vào!
Đá Liêu Ninh chết đi nào
Để cho ngư phủ nhổ sào ra khơi,
Để ta khai thác dâù, hơi,
Để cho dân Việt một thời tự do.”
Hò la rát cổ, mỏi giò;
Hai con gà vẫn giả đò gườm nhau.
Một ông nóng ruột, ngoái đầu:
- "Ô kìa, bên phải tầu dầu Exxon;
Bên trái, mấy cái đảo con
Máy bay, hỏa tiễn nay còn tăng thêm."
Thì ra hai chú Ba, Sam
Khi dân mê mải chờ xem đá gà,
Lợi nhuận các chú chia ra.
Bà con ngơ ngác: - "Biển nhà nay đâu?"

Hp-TnT
Feb.23, 2017

---------------
*   China Liaoning aircraft carrier
** USS Carl Vinson aircraft carrier

minhsn12

Tổng số bài gửi : 772
Join date : 26/12/2012
Age : 79
Đến từ : USA

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết