TÌNH BẠN
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 


Rechercher Advanced Search

Keywords

phan  ngoc  đăng  thoi  Viet  post  

Latest topics
» CHÚC TẾT NĂM CON HEO
Fri Jan 18, 2019 7:12 pm by minhsn12

» LỠ...HẸN.....
Sun Jan 13, 2019 4:41 am by minhsn12

» Tưởng niệm Hoàng Trường Sa
Sun Jan 06, 2019 3:06 am by Cẩm Thanh

» SaiGon trong toi
Sun Dec 16, 2018 9:10 pm by Cẩm Thanh

» BÀI THƠ CUỐI
Thu Dec 13, 2018 5:25 am by minhsn12

» Chiến tích (tấm thẻ bài đã cứu mạng 1 sĩ quan)
Tue Nov 20, 2018 10:11 pm by Cẩm Thanh

» MÙA ĐÔNG MONG CHỜ
Wed Nov 14, 2018 8:00 pm by minhsn12

» BƯỚC CHÂN CHIỀU THU
Sat Nov 10, 2018 3:19 am by minhsn12

» HUẾ MẾN YÊU
Thu Oct 04, 2018 9:36 pm by minhsn12

January 2019
MonTueWedThuFriSatSun
 123456
78910111213
14151617181920
21222324252627
28293031   

Calendar Calendar

Affiliates
free forum


Trăng Thu

Go down

Trăng Thu

Bài gửi by Cẩm Thanh on Mon Aug 20, 2018 11:59 am

Bài họa bài thơ " Uống Trăng" của nhà thơ Trần Văn Lương

               Uống Trăng

Trăng thu rờ rỡ tống mây bay,
Một bóng thuyền câu nhỏ quắt quay.
Vịt nhớ trống chiều day dứt kiếm,
Đèn mong chuông sớm, nghẹn ngào lay.
Trước sân cây đổ, tâm không hiện,
Trong lửa tuyết tan, Phật chẳng bày.
Ông lão mù luôn tay cạn chén,
Vô tình nuốt vẹn mảnh trăng say.

                      Trần Văn Lương
                        Cali, 5/2017


               Ôm Trăng

Lá đổ thu vàng  theo gió bay,
Vấn vương lưu luyến mấy vòng quay.
Mặt hồ tĩnh lặng làn mây thoảng,
Cảnh vật uyển màu bóng trúc lay.
Tiếng trống thu không tâm lắng đọng,
Hồi chuông tướng sắc ý khơi bầy.
Thuyền trăng lãng tử hồn ngây ngất,
Ôm bóng Hằng Nga giấc mộng say.

                      Trần cẩm Thành  8/2017

Cẩm Thanh

Tổng số bài gửi : 13
Join date : 21/04/2018

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết