TÌNH BẠN
Tìm kiếm
 
 

Display results as :
 


Rechercher Advanced Search

Keywords

ngoc  Viet  phan  post  đăng  thoi  

Latest topics
» CHÁY RỪNG CALI
Mon Aug 13, 2018 6:15 pm by minhsn12

» HUẾ NAY
Sun Aug 05, 2018 1:46 am by minhsn12

» Thiên Thời Đã Tới
Sat Jul 28, 2018 7:48 pm by minhsn12

» Trống đồng Lạc Việt
Wed Jul 25, 2018 8:27 pm by Cẩm Thanh

» Kết vòng tay lớn
Tue Jul 24, 2018 2:53 am by Cẩm Thanh

» Bài ca gợi nhớ
Fri Jul 20, 2018 3:36 am by Cẩm Thanh

» HOA MỘNG
Tue Jul 17, 2018 2:08 am by minhsn12

» QUYẾT DỰNG CỜ
Thu Jul 12, 2018 5:16 pm by minhsn12

» Đáp lời sông núi
Wed Jul 11, 2018 1:26 am by Cẩm Thanh

August 2018
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  

Calendar Calendar

Affiliates
free forum


Từ Độ Em Đi Vắng Tiếng Cười

Go down

Từ Độ Em Đi Vắng Tiếng Cười

Bài gửi by minhsn12 on Fri Dec 28, 2012 4:48 am

Em đã đi xa Huế một chiều,
Quê hương hoang vắng, cảnh đìu hiu.
Bạn bè còn lại dăm ba đứa,
Bỏ lại sau lưng bao dấu yêu.

Em trở về đây trước cổng trường,
Bến đò Thừa Phủ quyện hơi sương.
Dòng Hương lấp lánh xanh như ngọc,
Cô gái sang sông má ửng hường.

Em về đây để nhớ ngày thơ,
Áo trắng trinh nguyên thuở học trò.
Trường cũ đã thay tên đổi họ,
Lối xưa lẻ bóng phủ rêu mờ.

Huế của hôm nay sao vẫn buồn,
Em về tìm lại chút thân thương.
Người xưa cảnh cũ còn đâu tá?
Có nhớ người đi ngút dặm đường?

Huề trải bao năm những đoạn trường,
Đền đài soi bóng ánh tà dương.
Em về tìm lại màu sương khói,
Biết đến bao giờ thôi vấn vương?

Thôi thế ra đi là hết rồi...
Còn đâu hình bóng của em tôi.
Còn đâu một thoáng hương xưa cũ,
Từ độ em đi vắng tiếng cười.

CHÁNH MINH





minhsn12

Tổng số bài gửi : 745
Join date : 26/12/2012
Age : 79
Đến từ : USA

Xem lý lịch thành viên

Về Đầu Trang Go down

Về Đầu Trang


 
Permissions in this forum:
Bạn không có quyền trả lời bài viết